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DIBAJI

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Masasi-Nachingwea (MANAWASA) inapenda
kuwasilisha Mkataba wa Huduma kwa Mteja ambao ni Mkataba wa kiuhusiano kati ya
MANAWASA na wadau wake katika huduma zinazotolewa na MANAWASA. Mkataba huu

unaainisha huduma zinazotolewa na viwango vyake ambavyo wadau wanastahili kuzipata.

Mkataba huu ni njia mojawapo ambayo MANAWASA inawajibika moja kwa moja katika
kuhudumia wateja wake na umeandaliwa kwa kuzingatia muongozo uliotolewa na ofisi ya
Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora yenye dhamana ya Utumishi wa
Umma pia ni takwa la kisheria kwa mujibu wa Mamlaka ya Udhibiti wa Nishati na Maiji
(EWURA) ambao unazitaka taasisi zote za umma kuwa na Mikataba ya Huduma kwa

Wateja ili huduma zitolewazo ziwe bora zaidi.

Uandaaji wa Mkataba huu umezingatia mahitaji na matarajio ya viwango vya huduma
ambazo wateja wetu wanatarajia kuzipata kutoka kwetu. Aidha Mkataba huu unaweza
kufanyiwa marekebisho kulingana mabadiliko ya kisera, kisheria, kiuchumi na kijamii,
mabadiliko ya Kiteknolojia ambayo inaweza kubadiri mfumo wa utoaji huduma au ongezeko

la huduma.



ORODHA YA VIFUPISHO

EWURA Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji

MANAWASA- Mamlaka ya Maji safi na usafi wa Mazingira Masasi-Nachingwea



1.0 UTANGULIZI

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Masasi-Nachingwea (MANAWASA) ilianzishwa
rasmi na Waziri mwenye dhamana ya Maji tarehe 10/05/2013 kupitia Gazeti la Serikali (GN
No.105). Kuundwa kwa Mamlaka hii kumetokana na kuvunjwa kwa iliyokuwa Mamlaka za
Majisafi na Usafi wa Mazingira ya Masasi (MAUWASA) na Mamlaka ya Majisafi na Usafi
wa Mazingira ya Nachingwea (NAUWASA). MANAWASA ni mojawapo ya Miradi sita ya

Kitaifa iliyopo Tanzania Bara.

Mnamo mwezi Oktoba, 2019, Waziri wa Maiji kwa wakati huo, kwa mamlaka aliyokuwanayo
kwa mujibu wa Sheria ya Huduma za Maji na Usafi wa Nazingira Na.5 ya mwaka 2019,
aliziongezea maeneo ya huduma kwa baadhi ya Mamlaka za Maji na safi na Usafi wa
Mazingira nchini. Aidha kufuatia kufutwa kwa baadhi ya Mamlaka za Maiji za Miji midogo
ikiwepo Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira ya Mangaka. Kufutwa kwa Mamlaka
hiyo kulisababisha kuogezwa eneo la huduma la MANAWASA. Tangazo linalohusiana na
eneo la Mji mdogo wa Mangaka kuhudumiwa na MANAWASA lilitolewa na Serikali ya
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupitia Gazeti la Serikali Na.5 la mwaka 2019. Kufuatia
mabadiliko hayo kwa sasa MANAWASA inahudumia maeneo ya Halmashuri ya Mji wa
Masasi, Mji wa Nachingwea, Wilaya ya Nanyumbu hususani Mji Mdogo wa Mangaka,
maeneo Yyote yaliyopo ndani ya kilometa 12 kutoka kwenye bomba kuu linalotoa Maji
Ruangwa. MANAWASA ipo katika daraja “B” miongoni mwa madaraja ya Mamlaka za

Majisafi na Usafi wa Mazingira.

MANAWASA ina dhamana ya kutoa huduma bora na endelevu ya majisafi na salama na
usafi wa Mazingira kwa madhumuni ya kuboresha afya na kuinua kiwango cha hali ya

maisha ya wakazi wa Wilaya za Masasi, Nachingwea, Mji wa Mangaka katika wilaya ya

20 MADHUMUNI YA MKATABA

Malengo ya Mkataba huu ni kuweka kwa uwazi huduma zetu na viwango vyetu vya utoaji
huduma ambavyo wateja wetu wanaweza kuvitarajia. Aidha kuwataarifu wateja na wadau
wetu juu ya huduma tunazotoa, viwango vya huduma na jinsi zinavyotolewa. Mkataba huu
unaainisha dhamira yetu ya kukidhi matarajio ya wateja wetu na kuelezea wajibu wa wateja
ili kutuwezesha kutoa huduma bora zaidi. Vilevile, Mkataba huu wa huduma kwa wateja,

unatoa utaratibu wa kupata mrejesho.



Ni mategemeo ya MANAWASA kuwa Mkataba huu uwe kiungo rahisishi cha uhusiano wetu
na wale tunaowahudumia. Aidha ni matarajio yetu kuwa wadau wetu wataendelea
kuutumia kikamilifu na kutupatia mrejesho kama ilivyokuwa wakati wa kutekeleza mikataba

iliyopita ili kuweka hai Mkataba wetu na kuwa kichocheo cha kuboresha utendaji kazi wetu.

3.0 ENEO LA HUDUMA

MANAWASA inahudumia maeneo ya Halmashuri ya Mji wa Masasi, Mji wa Nachingwea

kuu la maji kutoka chanzo cha maji cha mbwinji kupeleka Nachingwea.

4.0 DIRA NA DHIMA

4.1 Dira

Kuwa Mamlaka yenye ufanisi wa hali ya juu katika utoaji wa huduma ya majisafi na salama

na usafi wa mazingira katika hali endelevu.

4.2 Dhima
Kufikiwa matarajio ya wateja kwa kutekeleza Dira ya MANAWASA kwa kutoa huduma ya

majisafi na salama na uondoaji wa majitaka kwa kuzingatia viwango vya ubora

unaokubalika, ufanisi na usalama wa mazingira.

4.3. Maadili ya Msingi

MANAWASA inazingingatia misingi ya maadili kwa watumishi wake katika katika utoaji
huduma kama:-.

a) Kuzingatia maadili ya utaalamu.

) Kuwajali wateja.

) Kuwajengea uwezo wafanyakazi.

d) Kutambua, kuheshimu na kuthamini uwezo binafsi wa mtumishi.

) Kufanya kazi kwa pamoja.

f) Uwazi na uwajibikaji katika kuhudumia wateja wetu kwa usawa.

g) Kutoa huduma bora.

h) Usalama kwa wafanyakazi na wateja wake.



5.0

HUDUMA ZITOLEWAZO

Majukumu na huduma zitolewazo na MANAWASA kwa mujibu wa sheria namba 5 ya

Usambazaji Maji na Usafi wa Mazingira ya mwaka 2019, kifungu cha 20(a-i) ambayo ni

kama ifuatavyo kama ifuatavyo:

(xiii)

(xiv)

(xv)

(xvi)

Kuwaunganishia na kuwasambazia wateja majisafi.

Kuwaunganisha wateja kwenye mfumo wa majitaka.

Uondoaji wa majitaka kwa kutumia magari kwa wateja ambao hawajaunganishwa
kwenye mfumo wa majitaka.

Kupokea na kushughulikia maoni na malalamiko kutoka kwa wateja na wadau
kuhusiana na huduma zetu.

Kuandaa ankara na kuwasilisha kwa wateja kwa wakati.

Kuendelea kusambaza huduma ya maji kwa matumizi yaliyoainishwa kisheria na
kuhakikisha kuwa maji yanatibiwa na kukidhi ubora na viwango kama
itakavyoainishwa kuwa mujibu wa sheria na taratibu.

Kuendeleza miundombinu ya majisafi na majitaka kwa mujibu wa sheria na taratibu
za maji.

Kuhifadhi na kuendeleza vyanzo vya maji.

Kuishauri Serikali juu ya miundo ya sera, miongozo na sheria kuhusiana na huduma
ya maiji.

Kupanga na kutekeleza miradi mipya ya majisafi na majitaka.

Kuelimisha na kuipatia taarifa jamii kuhusiana na usalama wa maiji, uhifadhi wa maiji,
usafi wa mazingira na mengine yanayohusiana na hayo.

Kushirikiana na Serikali za mitaa kwenye masuala yanayohusu huduma ya majisafi
na usafi wa mazingira na upanuzi wa mitandao ya maji kwa maeneo
yanayoendelezwa.

Kukusanya ada na tozo za huduma ya maji ikiwa ni pamoja na ada za udhibiti wa
huduma za majisafi na majitaka zinazotolewa na MANAWASA.

Kupendekeza viwango vya malipo ya huduma ya maji kwa EWURA.

Kuweka vistawishi ili kurahisisha matumizi ya huduma ya maijisafi na uondoshaiji wa
majitaka kwa wananchi.

Kuingia mikataba au makubaliano ambayo Bodi ya Wakurugenzi imejiridhisha kuwa

ni ya manufaa kwa Mamlaka na kuiidhinisha kwa mujibu wa sheria

(xvii) Katika kuunganishiwa huduma ya majisafi mteja atapaswa kukamilisha hatua

zifuatazo
a) Kujaza fomu ya Maunganisho mapya inayopatikana katika Ofisi ya Kitengo

cha huduma kwa wateja.



b) Kuwasilisha nakala ya kitambulisho cha Mpigakura, Leseni, Taifa au
kitambulisho chochote chenye taarifa muhimu za mteja.
c) Na nakala yoyote ya kielelezo itakayohitaji kama kielelezo unapowasilisha

fomu ya maunganisho.

N.B: Kwa sasa Mamlaka bado haijaanza kutoa huduma zinazohusiana na utoaji wa Maiji

taka. Huduma ya uondoaji wa maji taka ipo katika hatua za maandalizi.

6.0 AINAZA WATEJA WA MAMLAKA

Kwa dhumuni la mkataba huu, MANAWASA ina aina kuu sita ya wateja ambao

wamegawanyika kulingana na aina ya matumizi ya maji kama ifuatavyo:-

i. Wateja wa Majumbani. Hawa ni wateja wote waliounganishiwa huduma ya Maiji Safi
kwa ajili ya matumizi ya kawaida ya nyumbani.

i. Wateja wa Taasisi. Hawa ni wateja wote waliounganishiwa huduma ya maji kwa
matumizi ya Ofisi au Jumuia. Wateja hawa wanaweza kuwa Taasisi za Serikali au
Binafsi,

iii. Wateja wa Biashara. Hawa ni wateja wote ambao wameunganishiwa huduma ya
maji kwenye maeneo yao yanayowaingizia kipato au maeneo ya Biashara kama:-
Hoteli, Masoko, Maduka, Migodi, Kilimo na Mifugo, Migahawa, Nyumba za kulala
Wageni, Baa na Maeneo ya kuoshea magari.

iv. Wateja wa Viwanda. Hawa ni wateja waliounganishiwa huduma ya maji kwa lengo
la kutumia katika mitambo/Mashine ya kuzalishia bidhaa au matumizi ya Viwandani.
Hii inahususha maeneo ya Viwanda, Karakana, Kufyatua na Tofari.

v. Wateja wa Vioski. Hawa ni wateja wote ambao wanapata huduma za majisafi
kupitia katika vituo vya MANAWASA vya kuuzia Maiji.

vi. Wateja wa Boza. Hawa ni wateja wanaopata huduma ya maji katika maeneo

maalum ya kutumia magari ya kubebea majisafi.

7.0 VIWANGO VYA HUDUMA NA FIDIA KWA MTEJA

Mamlaka itahakikisha kuwa inatoa huduma kwa wateja wake kwa mujibu wa viwango vya
ubora wa huduma vinavyozingatia muda kama ilivyo kwenye Kiambatisho Na. 1. Aidha,
endapo Mamlaka itashindwa kutimiza viwango vya ubora vilivyowekwa ndani ya muda

uliokubalika, itatoa fidia kwa mteja kama ilivyo kwenye Kiambatisho Na. 2.



8.0 BEIZA HUDUMA ZA MAJISAFI ZINAZOTOZWA NA MANAWASA

Mamlaka itatoza wateja wake bei za huduma za maji na usafi wa mazingira zilizoidhinishwa
na EWURA kama ilivyo kwenye Jedwali Na. 1 hapa chini na kama itakavyoelekezwa

vinginevyo na EWURA.

Jedwali Na. 1: Bei za Huduma ya Majisafi za MANAWASA zilizoidhinishwa na EWURA

S/NAINA YA MTEJA BEI (TZS) / M3
1.1| MAJUMBANI (Matumizi ya lita 0 mpaka 30,000 kwa mwezi) 1,200

1.2| MAJUMBANI (Matumizi yanayozidi lita 30,000 kwa mwezi) 1,400

2 |TAASISI 1,600

3 |BIASHARA 2,000

4 |VIWANDA 2,500

5 | VIULA(KIOSK) 2,250

6 |BOZA 2,250

9.0 WAJIBUWA MAMLAKA KWA MTEJA:

Wakati wote wa utekelezaji wa majukumu yake ya kila siku ya kutoa huduma kwa
wananchi/wadau, MANAWASA itakuwa na haki na wajibu kama kama ifuatavyo:

a Kutoa huduma bila upendeleo.

O

Kujenga mahusiano mazuri na wateja.

o O

)

)

) Kutoa huduma kwa mujibu wa viwango vya ubora.

) Kutoa taarifa sahihi na kwa lugha inayoeleweka kirahisi.
)

e Kushirikisha wateja na wadau mbalimbali katika kuboresha utoaji wa
huduma ya maiji.
f) Kupokea, kusikiliza na kushughulikia masuala yote yanayoletwa na wateja.
g) Kutoa elimu kwa wateja kuhusu huduma zitolewazo na Mamlaka.
h) Kuwashirikisha wateja wakati wa usomaji wa dira za maji na uandaaji wa
Ankara za maji.
i) Kuhakikisha kuwa huduma ya maiji inakuwa endelevu ikiwa ni pamoja na
kutunza vyanzo vya maji, kuweka na kutekeleza mipango ya kuendeleza
vyanzo vya maji na mazingira.
j) Kuzingatia kanuni zote za uendeshaji wa Mamlaka za Maji ikiwa ni pamoja na
kutowasitishia wateja huduma ya maiji siku za sikukuu, ijumaa baada ya saa sita mchana,

Jumamosi na Jumapili.



10.0

Vi.

vii.

viii.

vi.
Vii.

viii.

Xi.

Xii.

Xiii.

Xiv.

XV.

HAKI ZA MAMLAKA:

Kulipwa kwa wakati Ankara za huduma ya maji na uondoaji wa majitaka.

. Kutobughudhiwa mtumishi wake na mteja au chombo kingine wakati wa kutimiza

wajibu wake.

. Kushtaki au kushtakiwa pale ambapo haki haikutendeka.

. Kulipwa malipo halali kutokana na huduma iliyotolewa kwa Mteja.

Kusitisha huduma ya majisafi kwa mteja asiyetimiza wajibu wake au taratibu
zilizowekwa mfano kutolipia, kuchepusha maiji au kuharibu mita ya maiji.

Kuweka na kusoma dira ya maji kwa mteja wake kila mwezi.

Kufanya mabadiliko ya kiutendaji na kiuendeshaji wakati wowote kwa mujibu wa
sheria kadri itakavyohitajika.

Kukagua mtandao wa maiji kwenye eneo la mteja muda wowote.

. Kupata taarifa kutoka kwa wateja juu ya hali yoyote isiyo ya kawaida ya bomba, kwa

mteja ili irekebishwe.

WAJIBU WA WATEJA KWA MAMLAKA

Wateja wanazohaki mbalimbali zilizoanishwa na pia wanawajibika kwa Mamlaka
katika kutekeleza mambo mbalimbali kama yalivyoainshwa hapo chini.

Kulipa ankara za maiji kwa wakati.

iii. Kutoa ushirikiano kwa watumishi wanaowahudumia.

Kutoshawishi watumishi ili mteja ahudumiwe kwa upendeleo.

Kuhudhuria mikutano au miadi kwa wakati uliopangwa.

Kutoa taarifa sahihi zinazotakiwa kwa usahihi na kwa wakati unaotakiwa.
Kuzingatia taratibu za kisheria kwa huduma zozote wanazostahili kupatiwa.

Kufuatilia Ankara yake ya mwezi endapo hatapata.

. Kuwapokea wafanyakazi kwa heshima na unyenyekevu.

Kutoa kwa wakati taarifa kamili na sahihi kwa kuzingatia aina ya huduma
wanayohitaji kutoka Mamlaka.
Kuheshimu amri na maelekezo ya MANAWASA na Mamlaka nyingine za usimamizi
na udhibiti wa huduma za maiji.
Kutoa mrejesho juu ya huduma za Mamlaka pale ambapo matarajio yanakuwa
hayajakidhiwa kwa muda mwafaka bila uoga wala kisasi.
Kuhakikisha miundombinu ya maji kwenye eneo lako na hata maeneo mengine
hayavuiji.

Kutoa taarifa kwa Mamlaka juu ya vitendo vyovyote vinavyohatarisha usafi na
usalama wa maji.

Kuzuia wizi, uharibifu na michepusho ya mita.



XVi. Kutoa taarifa kwa Mamlaka juu ya mtumishi yeyote anayeendekeza vitendo
vya rushwa.

XVii. Mteja atawajibika na ulinzi wa dira ya maiji iliyowekwa katika eneo lake, na
endapo utatokea uharibifu wowote wa dira atagharamia mwenyewe.

XViii. Mteja atawajibika kununua vifaa vya matengenezo ya bomba
linalomuhudumia endapo utatokea uharibifu wowote ule.

XiX. Kutoa ushirikiano kwa watumishi wa Mamlaka wanaowahudumia.

xX. Kutoa maoni kuhusu mipango na huduma zitolewazo na Mamlaka.

XXi. Kutoharibu miundombinu ya majisafi na usafi wa mazingira.
XXii. Kutoa taarifa kuhusu uharibifu wa miundombinu na vyanzo vya maiji.
xXiii. Kutoa taarifa kuhusu uvujaji wa maiji.

12.0 HAKI ZA WATEJA:

i. Kuunganishiwa huduma ya majisafi baada ya kukamilisha taratibu zote za
maunganisho mapya ya majisafi ndani ya siku saba za kazi.

ii. Kurejeshewa huduma ya maji katika muda wa saa 24 baada ya kulipia ankara yake
yote na ada ya kurejesha maiji ili mradi iwe katika muda wa kazi.

iii. Kuungunishiwa huduma ya majisafi ndani ya siku saba za kazi baada ya kutimiza
masharti yote ya uteja.

iv. Kukarabatiwa/kubadilishiwa dira ya maji baada ya taarifa kutolewa.

v. Kusomewa dira ya maji kila mwezi ili kuandaa ankara.

vi. Kupokea Ankara ya maji kila mwezi kwa njia ya ujumbe mfupi wa simu au kuletewa
Ankara ofisini (kwa Mteja wa Taasisi).

vii. Kupitia na kukata rufaa kwa kuzingatia taratibu zilizowekwa.

viii. Kutuma au kuwasilisha malalamiko.

ix. Kutunziwa siri katika masuala yao ya uteja.

x. Kushauri njia bora ya kuongeza ufanisi.

xi. Kusikilizwa na kupatiwa huduma kwa weledi na unyenyekevu na kadri ya taratibu
zilizowekwa.

xii. Kukamilishiwa uchunguzi wa malalamiko ya wateja na kumjibu mteja kwa wakati.

xiii. Kupewa taarifa muhimu na sahihi kwa wakati.

Xiv. Kupewa fundi kwa ajili ya matengenezo ya bomba la mteja lilioharibika au
laini ya mteja inayovuja.

xv. Kupatiwa taarifa za akaunti yake ya uteja pale anapohitaji taarifa zake.

XVi. Kuelimishwa na kueleweshwa juu ya masuala mbalimbali ya MANAWASA

ikiwa ni pamoja na namna ya kusoma mita, gharama za huduma na bei za maji.



13.0 NJIA ZA KULIPA ANKARA YA MAJI

Wateja watatumiwa ankara kila mwezi na wanaweza kufanya malipo kupitia simu za
kiganjani, yaani kwa njia ya Tigo Pesa, NMB Bank, NMB Mobile, NMB Wakala pamoja
kuhamisha fedha kutumia mifumo ya malipo ya Serikali na mifumo mingine ya malipo
inayotambulika na Serikali. Malipo ya Ankara za maji yafanyike ndani ya siku thelathini
kutoka kutumia huduma ya maji. Aidha kwa wateja wanaotumia dira za malipo kabla ya

huduma (pre-paid water Meter) watatakiwa kufanya malipo ya maji ndio wapate huduma.

14.0 MAONI NA MALALAMIKO YA WATEJA

Wateja wetu wanaweza kutoa mrejesho, ushauri na maoni ya kujenga, kuendeleza na
kuboresha huduma zitolewazo na MANAWASA kila mara inapobidi ili huduma zetu ziwe
endelevu. Mrejesho kama vile pongezi, mapendekezo na malalamiko unaweza
kuwasilishwa kwa Mkurugenzi Mtendaji kwa njia mbalimbali ikiwa ni pamoja barua, nukushi,
simu, barua pepe, tovuti au kwa kufika ofisini na kukutana na menejimenti. Aidha,
mawasiliano hayo yanaweza kufanyika kwa kupitia njia mbalimbali kama zilivyoainishwa

katika kipengele Na.19 cha mkataba huu. Mrejesho huo unaweza kuwa kama ifuatavyo: -

14.1 Maoni

Mteja ana uhuru wa kutoa maoni yake kwa lengo la kuishauri MANAWASA ili iweze
kuboresha zaidi utendaji wa kazi zake katika utoaji wa huduma mbalimbali kwa wateja ili
kuleta ustawi katika utendaji wa kazi zake. Maoni yanaweza kuwasilishwa kwa Mkurugezi
Mtendaji wa MANAWASA kwa njia ya kuandika barua na kuituma kupitia Posta, kutuma

baruapepe, kupiga simu, nukushi au kwa njia yoyote inayofaa.

14.2 Pongezi

Mteja anaporidhika na kufurahia huduma zitolewazo na MANAWASA anaweza kuwasilisha
pongezi zake kwa Mkurugezi Mtendaji wa MANAWASA kwa njia ya kuandika barua na
kuituma kupitia Posta, kutuma barua pepe, kupiga simu, nukushi au kwa njia yoyote
inayofaa ikiwa ni ishara ya kutambua utoaji wa huduma za kuridhisha kwa wateja ili
MANAWASA iweze kuendeleza jitihada za kuwahudumia vizuri wateja wake kupitia utoaji
wa huduma bora kwa wateja. Aidha, MANAWASA itawapongeza wateja wazuri na watoa
taarifa kuhusu masuala ya MANAWASA.

14.3 Malalamiko

Mteja anaruhusiwa kutoa malalamiko yake dhidi ya MANAWASA ikiwa hakutendewa haki,
hakuridhishwa na huduma zitolewazo na MANAWASA au hakuridhishwa na utendaji wa

MANAWASA katika huduma zake na pia kupitia malalamiko, mteja anaweza kuhoji jambo



lolote la kiutendaji kwa lengo la kupata ufafanuzi zaidi, suluhisho au ufumbuzi. Hivyo

utaratibu ufuatao utatumiwa na mteja katika kutoa malalamiko yake:

vi.
Vii.

viii.

15.0

Mteja atawasilisha malalamiko yake kwa kujitokeza binafsi, kwa simu na kwa
maandishi au kwa kujaza fomu maalum za malalamiko zinazopatikana katika ofisi ya
huduma kwa wateja.

Malalamiko yanaweza kupokelewa kwa njia ya dawati la malalamiko ya wateja, kwa
njia ya masanduku ya maoni ya wateja au kupitia njia mbalimbali kama
zilivyoainishwa katika kipengele Na.19.

Malalamiko ya mteja yanaweza kupokelewa ndani ya ofisi au yanaweza kupokelewa
na mtumishi yeyote wa MANAWASA ndani au nje ya ofisi, ambaye atayawasilisha
ofisini kwa ajili ya uratibu wa kuyapatia ufumbuzi kwa wakati muafaka. Malalamiko
ya mteja yatakayowasilishwa kwa maandishi yatajibiwa kwa maandishi.

Malalamiko mengine yasiyokuwa kwa maandishi yatasajiliwa kwa kujaza fomu
maalum, kuyaratibu kwenye mifumo au daftari la kupokea malalamiko ya wateja,
kufuatiliwa, kushughulikiwa na kuyapatia ufumbuzi kwa wakati muafaka.

Malalamiko yatapokelewa kwenye fomu maalum na kusajiliwa kwa kuzingatia taarifa

za mteja kama ifuatavyo:

Jina la malalamikaji.

Namba ya akaunti kama anayo.

Eneo na namba ya simu ya mteja.

Hoja au msingi wa lalamiko.

Mtumishi atakayeshughulikia lalamiko.

Hatua za ufumbuzi zitakazochukuliwa.

Muda wa kukamilisha ufumbuzi.

Majibu/ufumbuzi kwa mlalamikaiji.

Taarifa nyingine yoyote inayomhusu mteja ambayo itaisaidia MANAWASA kuwa na

kumbukumbu sahihi za mteja.

UTARATIBU WA KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO YA WATEJA

Malalamiko yote yatasikilizwa na kutatuliwa ndani ya siku 5 za kazi. Endapo mlalamikaji

hataridhika na majibu yatakayotolewa na Mamlaka, anaweza kukata rufaa Mamlaka ya

Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) kwa kufuata taratibu zilizoainishwa

kwenye Sheria ya EWURA Sura 414, na Kanuni za EWURA za kuandaa na kuwasilisha

malalamiko.



16.0 UFUATILIAJI

Mkataba huu utawekwa katika tovuti ya MANAWASA na pia wateja wanaweza kupatiwa
nakala ya Mkataba wa Huduma kwa Mteja kwa ajili ya kufuatilia utekelezaji wa
makubaliano yaliyofikiwa baina yake na MANAWASA. Mteja ana haki ya kutoa maoni yake
endapo MANAWASA itakiuka makubaliano hayo.

17.0 KUTOA TAARIFA KWA WATEJA

MANAWASA itawapa wateja wake taarifa mbalimbali za maendeleo ya utekelezaji wa
Mkataba wa huduma kwa njia zifuatazo: -
i. Mikutano ya ngazi ya Kata na Mitaa ambayo hufanyika kila robo mwaka.
ii. Vikao vya Balaza la Madiwani ambavyo kwa mwaka hukaliwa mara 4 sawa na kikao
kimoja kila baada ya miezi mitatu.
iii. Matangazo ya vipaza sauti (loud speakers) hufanyika mara moja kwa mwezi.
iv. Ujumbe mfupi kupitia simu za mkononi za wateja ambao hutolewa kila inapohitajika.
v. Kuwapigia simu wateja moja kwa moja.
vi. Kutumia tovuti ya MANAWASA na mitandao ya kijamii kupitia kurasa mbalimbali za
taasisi.
vii. Kutumia vyombo vya habari zikiwemo Redio za ndani, magazeti na Televisheni.
vii. Majibu ya ana kwa ana mteja anapokuwa amefika moja kwa moja ofisi za
MANAWASA.
ix. Na taarifa mbalimbali za kiutendaji ambazo MANAWASA inatoa kwa wadau wake

kama EWURA, Wizara ya Maji na Ofisi ya Msajili wa Hazina.

18.0 MAPITIO YA MKATABA

Mapitio ya mkataba huu yatafanyika kila baada ya miaka mitatu. Aidha, mkataba huu
utapitiwa kila kutakapokuwa na mabadiliko ya sera, sheria, kanuni na taratibu
yatakayoathiri vipengele vya mkataba huu. Au katika mazingira yafuatayo:-

a) Mabadiliko katika Mpango Mkakati wetu;

) Mabadiliko katika utaratibu wa utoaji huduma zetu;

) Mrejesho kutoka kwa wateja na wadau wetu;

d) Mabadiliko katika wasifu, mabhitaji na vipaumbele vya wateja wetu;

) Mabadiliko katika sheria zinazosimamia sekta ya maji; na

f) Tathmini ya utendaji dhidi ya viwango vya huduma zetu.

Mkataba huu utaanza kutumika rasmi baada ya kupitishwa na Bodi ya Wakurugenzi ya
Mamlaka na kuidhinishwa na EWURA. Mkataba huu utakuwa ni mojawapo ya viashiria vya
kupima utendaji kazi wa Mamlaka katika utoaji wa huduma ya majisafi na usafi wa

mazingira.
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19.0 MAWASILIANO

Kwa mawasiliano yote na Mamlaka ya Maijisafi na Usafi wa Mazingira Masasi-Nachingwea,

tuma kupitia anuani ifuatazo: -

Anuani

Mkurugenzi Mtendaiji,

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Masasi-Nachingwea, Barabara ya Nachingwea,
S.L.P. 133,

MTWARA

Simu: 0800110788/ WhatsApp 0738-876230

E-mail: info@manawasa.qo.tz

Website: https://www.manawasa.go.tz

20.0 SAA ZA KAZI

a. Jumatatu hadi ljumaa: Kuanzia saa 02:00 asubuhi hadi saa saa 11:00 jioni
b. Muda wowote iwapo patatokea dharula.

c. Ofisi zetu zitafungwa Jumamosi, Jumapili na siku za mapumziko/sikukuu.

11
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VIAMBATISHO

Kiambatisho Na 1: Viwango vya Huduma Wanavyostahili Kupata Wateja Kutoka Mamlaka ya
Majisafi na Usafi wa Mazingira Masasi-Nachingwea (MANAWASA)

shughuli Lengo la Ubora wa Viwango vya
Huduma kwa Mujibu wa Huduma
Kanuni za EWURA (GN Vitakavyotolewa na
Na |Huduma 849) KIMUWASA
1. \Wateja
wataunganishiwa
huduma ndani ya siku
\Wateja wataunganishiwa 7 za kazi, baada ya
Kuunganishiwa huduma ndani ya siku 7 za wateja kulipia
Kupata huduma ya kazi, baada ya wateja kulipia  |gharama za
huduma maji safi au majitaka |Gharama za maunganisho. maunganisho
2. Muda usiozidi siku 7
za kazi, kukarabati au
kubadilisha dira ya
Muda usiozidi siku 7 za kazi,jmaji, baada ya
Kukarabati aulkukarabati au kubadilisha dirakugundua au
kubadilisha ya maji, baada ya kugundua aukufahamishwa
Dira ya Maji -1 |dira mbovu kufahamishwa kuhusu ubovu  |kuhusu ubovu.
3. Usomaji wa dira ya
Usomaji wa dira ya majimaiji utafanyika
Usomaji wa Dira yalutafanyika angalau mara mojalangalau mara moja
Dira ya Maji -2 |maiji kila mwezi mmoja kila mwezi mmoja
4. Kurejesha  huduma
ndani ya masaa 24,
baada ya kukiri
Kurejesha huduma ndani yalkupokea taarifa kuwa
masaa 24 baada ya kukirijusitishwaiji wa
Kusitisha Usitishaiji kupokea taarifa kuwa usitishwajilhuduma haukuwa na
huduma usio na ushahidiwa huduma haukuwa nafushahidi sahihi
kimakosa sahihi ushahidi sahihi
5.
Kurejesha huduma Ndani ya masaa 24
Kurejesha baada Ndani ya masaa 24 baada baada ya kulipa deni.
Huduma ya kulipia deni. ya kulipa deni.
6. Muda usiozidi siku 5
za kazi kukamilisha
Muda usiozidi siku 5 za kaziuchunguzi na kupata
kukamilisha uchunguzi najufumbuzi kuanzia
Kushughulikia kupata ufumbuzi kuanzia tarehetarehe ya kupokea
Malalamiko Malalamiko ya kupokea lalamiko. lalamiko.

7 Hairuhusiwi majitaka
Kwenye Mtandao wa [Hairuhusiwi majitaka kutoka kutoka kwenye
kufurika ndani  yakwenye mtandao wa Mamlaka

Afya na nyumba Mamlaka kufurika ndani ya kufurika ndani ya
Usalama-1 ya mteja nyuma ya mteja nyuma ya mteja.
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shughuli Lengo la Ubora wa Viwango vya
Huduma kwa Mujibu wa Huduma
Kanuni za EWURA (GN Vitakavyotolewa na
Na |Huduma 849) KIMUWASA
8. Hairuhusiwi majitaka
kutoka kwenye
Hairuhusiwi  majitaka kutokajmtandao wa Mamlaka
Kufurika kwakwenye mtandao wa Mamlakalkutiririka kwenye
Afya na mtandao wa majitakakutiririka kwenye eneo /makazieneo /makazi ya
Usalama-2 nje a mteja mteja
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Kiambatisho Na. 2: Viwango vya Fidia kwa Kushindwa Kutimiza Malengo Ndani ya Muda
Uliokubalika kwa Mujibu wa Kanuni za EWURA (GN 846)

NA. |HUDUMA MAELEZO LENGO KIANZIO KUCHELEWA

1. Kupata Kuunganishiwa |Mteja ataunganishiwa huduma |TZS.10,000 |TZS.5,000
huduma huduma ya maji| ndani ya siku saba (7) za kazi kwa siku

baada ya mteja kulipia gharama
za maunganisho na/ au ada.

2. Dira ya Kukarabati au |Muda usiozidi siku 7 za kazi T12S5.15,000 | TZS.5,000
Maiji-1 kubadilisha kukarabati au kubadilisha kwa siku

dira mbovu. dira ya maji baada ya
kugundua au kufahamishwa
kuhusu ubovu.

3. Dira ya Usomaiji wa Usomaji wa dira ya maji |[TZ£S.15,000|TZS.5,000
Maji -2 Dira ya maji. utafanyika angalau mara moja kwa siku

kila baada ya mwezi mmoja.

4. Kusitisha Usitishaji Kurejesha huduma ndani ya TZS.30,000 [ TZS.5,000
Huduma wa masaa 24 baada ya Kkukiri kwa siku.
kimakosa Huduma kupokea taarifa kuwa

usio na usitishwaji wa huduma
ushahidi haukuwa na ushahidi sahihi.
sahihi.

5. Kurejesha Kurejesha Ndani ya masaa 24 baada ya |TZS.30,000|TZS.5,000
Huduma huduma kulipa deni. kwa siku.

baada ya

kulipia deni.
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FIDIA KWA
NA. [HUDUMA MAELEZO LENGO EIRKL\ZIO KUENDELEA
. KUCHELEWA
6. Malalamiko Kushughulikia Muda usiozidi siku 15 za kazi TZS30,000 TZS.5,000
malalamiko kukamilisha uchunguzi na kwa siku.
yasiyohusiana |kupata ufumbuzi  kuanzia
na Ankara za tarehe ya kupokea lalamiko.
maji
7. Malalamiko Kushughulikia |Muda usiozidi siku 5 za kazi |TZS.30,000|TZS.5,000
Malalamiko kukamilisha uchunguzi na kupata kwa siku.
yanayohusu . )
Bili. ufumbuzi kuanzia tarehe vya
kupokea Lalamiko.
8. Afya na Majitaka kutoka | Haitakiwi majitaka kutoka kwenye | TZS.40,000 [TZS.20,000
k ik
Usalama-1 kweny? mtandao mtandao wa Mamlaka kufurika wa sk
wa majitaka
kufurika ndani ya nyumba ya mteja.
ndani ya
nyumba ya
mteja.
0. Afya  na |Kufurika Haitakiwi majitaka kutoka kwenye | TZS.30,000 [TZS.20,000
kwa siku.
Usalama-2 kwa mtandao wa Mamlaka kutiririka wa sl
mtandao ) ,
wa kwenye eneo /makazi ya mteja.
majitaka
nje ya
nyumba ya

mteja
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Kiambatisho Na.3: Muhtasari wa Kikao cha kukusanya maoni kutoka kwa wadau kuhusiana na
Mkataba wa huduma kwa Mteja

16



MUHTASARI WA KIKAO CHA WADAU WA MAJI CHA KUJADILI RASIMU YA
MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA WA MANAWASA KWA MWAKA 2025-
2028 CHA TAREHE 19.06.2025

AJENDA.

Kufungua kikao.

Kusoma na kuridhia Agenda.

Kupokea na kujadili Rasimu ya mkataba wa Huduma kwa Mteja wa MANAWASA.
Mengineya.

Kufunga Kikao.

ol - ol

AJENDA 1: KUFUNGUA KIKAO.

Mkurugenzi Mtendaji wa Mamlaka ya Maji safi na Usafi wa Mazingira Masasi-
Nachingwea aliwakaribisha wajumbe waliohudhuria kikao cha Wadau wa MANAWASA
kwa kuwakaribisha katika ofisi kuu za MANAWASA katika ukumbi wa mikutano na
kueleza ya kwamba nia ya kikao hicho ni kuwasilisha Rasimu ya Mkataba wa Huduma
kwa Mteja ambao kimsingi unaonyesha huduma na viwango vya huduma ambavyo
Mamalaka inatarajia kuvitoa kwa wateja wake pamoja na namna ya kutoa taarifa.
Mkurugenzi aliwaomba wajumbe kupitia rasimu ya Mkataba kwa makini na kushauri
maeneo ambayo wanaona yanafaa kufanyiwa maboresho. Aidha aliwaeleza kuwa wao
ndio wawakilishi wa wateja wote wa Mamlaka hivyo maoni yao yatawakilisha wateja
wote. Baada ya maneno hayo Mwenyekiti alifungua kikao saa tatu na dakika arobaini na
Tano (03:45) asubuhi.

AJENDA 2: KUSOMA NA KURIDHIA AGENDA.

Mkurugenzi wa Huduma kwa Wateja alizisoma ajenda zote tano (5) mbele ya wajumbe
na Mwenyekiti aliwahoji wajumbe kama wanaridhia ajenda hizo zijadiliwe kwenye kikao
kama zilivyo au kuna marekebisho. Wajumbe waliridhia ajenda hizo zibaki kama zilivyo
na kuridhia.

Muhtasari wa Kikao cha Wadau cha kujadili rasimu ya mkataba wa huduma kwa wateja 19.06.2025
Page 1
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AJENDA 3: KUPOKEA NA KUJADILI RASIMU YA MKATABA WA HUDUMA KWA
MTEIJA.

3.1 Utangulizi

Mkurugenzi wa Huduma kwa Wateja aliwasilisha rasimu ya Mkataba wa huduma kwa
mteja kwa kueleza kuwa imezingingatia miongozo ya EWURA na Wizara ya Utumishi.
Alieleza kuwa MANAWASA ilikuwa ikitekeleza Mkataba wa huduma kwa Mteja
uliopitishwa na EWURA mwaka Julai, 2022 na unaotarajia kuisha mwaka Juni, 2025,
Ambapo mkataba huu mpaka sasa hakuna changamato yoyote au mabadiliko yoyote ya
kiutendaji yanayoweza kupelekea kufanya maboresho makubwa katika mkataba wa
miaka mitatu ijayo.

Pia alisema kuwa, hivyo kwa mujibu wa Muongozo wa uandaaji wa mkataba na
matumizi ya Mkataba wa huduma kwa Mteja tayari muda wa miaka mitatu inaisha hivyo
wanalazimika kuandaa mkataba mwingine utakaotumika kuanzia Julai, 2025 hadi Juni,
2028. Aliwathibitishia wadau kuwa uandaaji wa mkataba huo umeazingatia mpango wa
taasisi unaotekelezwa, pamoja na hali ya utoaji wa huduma kwa sasa na inayotarajiwa.

Aidha hakuna mabadiriko yoyote ya kiutekelezaji na malengo ya taasisi, rasimu ya
Mkataba huu ina maboresho madogo kutoka katika mkataba ulioisha muda wake.
Maeneo yaliyofanyiwa marekebisho kutoka mkataba unaoisha muda wake ni:-

a. Mkurugenzi wa Mtendaji wa MANAWASA

b. Eneo la mawasiliano ya kiofisi kutokana na kubadirishwa kwa namba ya huduma
kwa wateja pamoja na kuongezeka kwa njia nyingine za mawasiliano kama
Tovuti ya MANAWASA.

¢. Muda wa kazi ambapo katika wakati mkataba unactumika sasa unaandaliwa, siku
ya jumamosi ilikuwa siku ya kazi.

3.2 Mkataba wa Huduma kwa Mteja 2025/2028

Alieleza kuwa rasimu hiyo imegawanyika katika maeneo makuu nane ambayo ni
Utangulizi unaoelezea kwa Muhtasari kuhusu MANAWASA, Dira, Dhamira, Desturi za

Muhtasari wa Kikao cha Wadau cha kujadili rasimu ya mkataba wa huduma kwa wateja 19.06.2025
Page 2
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msingi za utoaji huduma, Madhumini ya mkataba wa huduma kwa wateja na wateja wa
MANAWASA, sehemu ya pili inaelezea haki na wajibu wa wateja, sehemu ya tatu
inaelezea haki na wajibu wa MANAWASA kwa wateja wake, Sehemu ya nne inaelezea
Viwango vya huduma zinazotarajiwa kutolewa, sehemu ya tano inaelezea Mrejesho wa
Utoaji wa huduma, sehemu ya sita inaonyesha Jedwari la Faini na fidia zilizopo kwa
Mujibu wa Kanuni za majisafi na usafi wa mazingira za mwaka 2019, saba ni ufuatiliaji
wa malalamiko ya wateja na nane ni mapitio ya taarifa za utekelezaji wa Mkataba huu
na namna ya kufanya tathimini kwa ajili ya maboresho. Baada ya mawasilisho ya
kipengele kwa kipengele.

3.3 Majadilianc na Maoni

Wajumbe walipitia na kufanya kutoa ushauri wa maboresho kwenye baadhi ya maeneo
kama:-

Changamoto ya Baadhi ya mitandao ya simu kutokubali malipo ya Maji, waliomba kuwa
MANAWASA ione namna ya kuwasiliana na Makao makuu ya Mtandao wa Yas kwani
mara nyingi malipo ya Maji yamekuwa yakigoma kupitia mtandao huo

Elimu juu ya Utekelezaji wa Mkataba wa Huduma kwa Mteja, Walishauri MANAWASA
jongeze bidii katika kutoa elimu kwa wateja juu ya haki na Wajibu wa wateja, na
taratibu mbalimbali za kufuata pale wanapopata changamoto.

Pia walielezea suala la taarifa kwa wakati pale ambapo kunakuwa na changamoto ya
ukosefu wa maji na ratiba ya mgao iwe wazi kwa kila mteja na ifuatwe.

Eneo jingine ilielezwa juu ya Ucheleweshaji wa maunganisho ya wateja wapya pale
wanapokuwa wamelipia. Walieleza kuwa hivi karibuni kumekuwa na ucheleweshaji wa
wateja kuunganishiwa huduma tofauti na ilivyoainishwa kwenye mkataba

Pia waliomba MANAWASA ijikite katika kuwekeza katika dira za malipo kabla ya huduma
ili kupunguza zoezi la ufuatiliaji wa madeni na usomaji wa mita.

Pamoja na changamoto hizo, wajumbe walieleza kuridhika na huduma inayotolewa na
MANAWASA na ushirikiano ambao umeendelewa kutolewa katika nyanja zote kati ya

Muhtasari wa Kikao cha Wadau cha kujadili rasimu ya mkataba wa huduma kwa wateja 19.06.2025
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MANAWASA na Taasisi nyingine lakini pia na wadau mbalimbali pamoja na wananchi
katika maeneo ambayo MANAWASA wanatoa huduma.

AJENDA NA. 4: MENGINEYO.

Viongozi mbalimbali walioalikwa waliipongeza MANAWASA kwa elimu ya Mkataba kwa
Mteja, na walisisitiza kuwa mkataba huu ufuatwe na kutekelezwa kama ulivyoahidiwa.
Aidha mjumbe mmoja alieleza namna huduma ya kuunganishia wateja majumbani
katika Mji wa Mangaka katika Wilaya ya Nanyumbu ulivyopunguza gharama za maji na
kuongeza kasi ya maendeleo hasa ya ujenzi katika mji huo.

AJENDA NA.5: KUFUNGA KIKAO.

Mwenyekiti aliwashukuru wadau walichudhuria kikao kwa maoni, ushauri na michango
mbalimbali inayoonyesha ni namna gani wameelewa mkataba lakini pia namna
MANAWASA inavyowashirikisha katika kutekeleza majukumu yake. Aliahidi kuwa maoni
na mapendekezo na ushauri uliowasilishwa na wadau vitafanyiwa kazi kwa ustawi wa
taasisi na kuboresha huduma za maji katika maeneo yote ambayo MANAWASA
inahudumia. Aliwaomba wajumbe kuwa mabalozi wazuri wa MANAWASA na Serikali
katika kusimamia miundombinu ya maji ili iwe endelevu. Baada ya maelezo hayo
Mwenyekiti aliffunga kikao saa nane na dakika ishirini na mbilii (08;22) mchana.

-

SAINI YA MWENYEKITI SAINI YA KATIBU

TAREHE

Muhtasari wa Kikao cha Wadau cha kujadili rasimu ya mkataba wa huduma kwa wateja 19.06.2025
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MUHTASARI WA KIKAO CHA BODI YA WAKURUGENZI CHA TAREHE 16/05/2025.

MAHUDHURIO

Waliohudhuria

NA | JINA LA MJUMBE CHEO
1 Bi. Honoratha M.Chitanda Mwenyexkiti
2. Bw. Mufilisi Lupoja Makamu Mwenyekiti
3. Bw. Kiula M. Kingu Katibu
4. Bi. Josephine Millanzi Mjumbe
5. Bw. Betram Ndauka Mjumbe
6. Bw. Jaffer B.Chiwila Mjumbe
*. Kan. Sylvester Kipeya Mjumbe
8. Bw. Florence Temba Mjumbe
Wasiohudhuria kwa Taarifa.
NA | JINA LA MJUMBE CHEO
" Bw. Ibrahim J. Mwanauta Mjumbe
Sekretarieti. -
NA. | JINA CHEO
T Mha. Ibrahim M. | Kaimu Mkuu wa Kanda ya Nachingwea
Wanchara
2. Bw. James M. Mputa Mkurugenzi wa Fedha na Uhasibu
3. Bi. Agness |.Mbago Kaimu Mkuu wa kitengo cha Ukaguzi wa Ndani
4. Bi. Happiness B.Jalli Kaimu MKkurugenzi wa Manunuzi
5. Bw. Obadia W.Mtuya Mkurugenzi wa Huduma kwa Wateja
6. Bw. Kepher N. Lupyana Mkurugenzi wa Usimamizi wa rasilimali watu na
Utawala
E2 Bi.Asia O.Jabil Kaimu Mkuu wa kitengo cha Mawasiliano na
L uhusiano.
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Mha. Aneth W.Mawenya

Mkurugenzi wa Usambazaji Maji na Usafi
Mazingira

wa

Magdaleana A. Mpole

Mkuu wa Kitengo cha TEHAMA na Takwimu
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AJENDA ZA KIKAO CHA BODI YA WAKURUGENZI YA MANAWASA.

Kufungua kikao.

Kuridhia ajenda za kikao

Kusoma na kuthibitisha Muhtasari wa kikao cha tarehe 08.02.2025
Kupitia utekelezaji wa yatokanayo na kikao cha tarehe 08.02.2025

U S R S .

Kupokea na kujadili taarifa za kamati.

i) Kamati ya Mipango, Ajira na Nidhamu

i) Kamati ya Fedha na Ukaguzi

6. Kujadili na Kuridhia rasimu ya Mkataba wa Huduma kwa Mteja kwa mwaka
2025-2028

7. Mengineyo kwa ridhaa ya Mwenyekiti

8. Kufunga kikao
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AJENDA NA.6 KUJADILI NA KURIDHIA RASIMU YA MKATABA WA
HUDUMA KWA MTEJA KWA MWAKA 2025-2028.

Katibu wa Bodi ya Wakurugenzi aliwaeleza wajumbe kuwa Mamlaka ya Majisafi na
Usafi wa Mazingira Masasi-Nachingwea (MANAWASA) imekuwa na mkataba wa
Huduma kwa Mteja ambapo mkataba huo umeidhinishwa na kuanza kutumika mwaka
2022 na Ukomo wa matumizi inatarajiwa kuwa Mwezi Juni 2025.

Hivye Menejimenti imeandaa Mkataba kwa gjili ya kuhuisha ule wa awali ambao
unatarajia kutumika kuanzia Mwaka 2025 mpaka 2028. Baada ya maelezo hayo
Wasilisho la rasimu ya maboresho ya Mkataba wa huduma kwa Mteja ulifanyika na
Wajumbe wakaipitia rasimu hiyo, wakaijadili mwisho wakapitisha kwa hatua zaidi ya
uidhinishaji na kuanza matumizi yake.

Bi. Honoratha Chitanda 5.2 Bw. KiulyKingu
Vo' 05- Katibu wa Bodi.

Mwenyekiti wa Bodi

Tarehe
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MUHTASARI WA KIKAO CHA KAMATI! YA FEDHA NA UKAGUZI CHA TAREHE

15/05/2025
MAHUDHURIO
‘NA JINA CHEO
1. | Mhe. Betram W. Ndauka Mwenyekiti |
2. | Mha. Mfilisi Lupoja Katibu
3 Bw. Florence Temba Mjumbe
4. | Bw. Ibrahim Mwanauta Mjumbe
5. | Bw.Kiula M. Kingu Mjumbe .
Sekretarieti
1. | CPA(T). James M. Mputa Mkurugenzi wa fedha
2. | Bw. Obadia W. Mtuya Mkurugenzi Huduma Kwa wateja
3. Bw. Happynes Jally Kaimu Mkurugenzi wa Manunuzi na Ugavi
4, | CPA(T). Agness |ddy | Kaimu Mkaguzi wa ndani
Mbago
5. | Bw. Kepher N. Lupyana Mkurugenzi wa Utumishi na Utawala
6. | Mha. Aneth W. Mawenya | Mkurugenzi wa Usambazaji maji na usafi wa Mazingira
7. | Bi.Magdaleana A. Mpole Mkuu wa kitengo TEHAMA & Takwimu
8. Bi. Asia Omari Kaimu Mkuu wa kitengo cha Mawasiliano na uhusiano
| 7 kwa Umma.
9. | Mha. lbrahim Wanchala. | Kaimu Mkuu Kanda ya Nachingwea
Mgeni Mualikwa
1 Bi. Fatima M. Ninga Mkaguzi wa Ndani (Halmashauri ya Mji Masasi)
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AJENDA
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Kufungua kikao.

Kupokea na Kuridhia ajenda.

Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa kikao cha tarehe 07/02/2025.

Yatokanayo na Muhtasari wa kikao cha tarehe 07/02/2025.

Kupokea taarifa za utekelezaji (Kurugenzi ya Huduma kwa Wateja na Kurugenzi
ya Fedha na Kitengo cha Manunuzi na ugavi) kwa robo ya tatu 2024/2025.
Kuwasilisha taarifa ya Mkaguzi wa ndani kwa robo ya pili ya mwaka 2024/2025.

. Mapendekezo ya Rasimu ya Mkataba wa Huduma kwa Mteja unaotarajia kuanza

Julai 2025-Juni 2028
Mengineyo.
Kufunga kikao.
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AJENDA NA 7: MAPENDEKEZO YA RASIMU YA MKATABA WA HUDUMA KWA
MTEJA KWA MWAKA 2025-2028

Mkurugenzi wa huduma kwa wateja aliwasilisha rasimu ya Mkataba wa huduma kwa
Mteja wa MANAWASA unaotarajiwa kutekelezwa kuanzia Julai 2025-Juni 2028.

Katika wasilisho alieleza kuwa MANAWASA kama Taasisi ya Serikali inawajibika kuwa
na Mkataba wa huduma kwa wateja unaoandaliwa kwa kuzingatia Mwongozo wa
Kutayarisha na Kutekeleza Mkataba wa Huduma kwa Mteja katika Taasisi za Umma
uliotolewa na Ofisi ya Raisi Menejimenti ya Utumishi wa Umma Dar es Salaam, Januari
2013 na kifungu Na. 25(1) cha Kanuni za Utoaji Huduma za Majisafi na Usafi wa
Mazingira (Leseni na Ubora wa Huduma) za mwaka 2020, ambazo husimamiwa na
EWURA

Alieleza kuwa Mkataba uliopo unatarajiwa kuisha Juni, 2025 hivyo inatakiwa kuandaa
mkataba mpya wa miaka mitatu.

Aidha kwa kuwa hakuna mabadiriko yoycte ya kiutekelezaji na malengo ya taasisi,
rasimu ya Mkataba uliowasilishwa una maboresho katika maeneo matatu kutoka katika
mkataba uliopo. Maeneo yaliyofanyiwa marekebisho kutoka mkataba unaoisha muda
wake hi:-
a) Mkurugenzi wa Mtendaji wa MANAVVASA
b) Eneo la mawasiliano ya kiofisi kutokana na kubadirishwa kwa namba ya huduma
kwa wateja pamoja na kuongezeka kwa njia nyingine za mawasiliano kama
Tovuti ya MANAWASA.
¢) Muda wa kazi ambapo katika wakati mkataba unaoturnika sasa unaandaliwa,
siku ya jumamosi ilikuwa siku ya kazi.

Baada ya wajumbe kupokea taarifa hiyo, kuipitia ukurasa kwa ukurasa na kufanya
kupendekeza maeneo ya kufanyia maboresho. Waliridhia rasimu hiyo iwasilishwe
katika kikao cha Bodi kwa ajili ya kujadiliwa na kupata ridhaa na kuendelea na
taratibu nyingine.

Mhe. Betram W. Ndauka Mha. Mfilisi Lupoja
Mwenyekiti wa Kamati Katibu wa Kamati
Tarehe
3
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